Monday, October 15, 2012

UBALOZI WA MAREKANI WA TOA MSAADA WA DOLA ELFU 75

Katika kuhakikisha uhalifu wa kimtandao unadhibitiwa na hata kumalizwa kabisa hapa nchinik, wizara ya ya mambo ya ndani imepata msaada wa mafunzo maalum pamoja na kukabidhiwa vifaa mbalimbali zikiwemo kompyuta,  vyenye thamani ya dolari za kimarekani 75,000 kwa lengo la kupambana na uhalifu huo wa kimtandao ambao umeonekana kuanza kusambaa kwa kasi nchini na duniani kwa ujumla.

Tafrija fupi ya makabidhiano ya vifaa hivyo ilifanyika ubalozi wa Marekani hapa nchini tarehe  13/09/2012 na kuhudhuriwa na maafisa mbalimbali wa jeshi la polisi na wizara ya mambo ya ndani nchini wakiongozwa na Kamishna Mwandamizi wa Polisi S.M KONDELA akimuwakilisha mkuu wa jeshi la polisi nchini IGP Saidi Mwema.

Afisa usalama wa kanda ya Afrika mashariki toka ubalozi wa Marekani Jeremy Yamin akimuwakilisha balozi wa nchi yake hapa amesema lengo kubwa la kukabidhi vifaa hivyo ni kuendeleza ushirikiano katika kukabiliana na uhalifu nchini.

 Aidha amempongeza IGP Mwema kwa kufanikiwa kulibadilisha jeshi la polisi kuwa la kisasa hatua ambayo inalifanya jeshi hilo kuwa na uwezo wa kupambana na uhalifu kisayansi jambo ambalo linaweza kupunguza  kama si kuumaliza kabisa uhalifu nchini.

Kwa upande wake kamishina Kondela ameshukuru kwa msaada huo lakini pia jitihada kubwa zinazo fanywa na Marekani katika kuimarisha hali ya usalama nchini ikiwa ni pamoja na kuendesha semina kwa maafisa kadhaa kutoka wizara ya mambo ya ndani ambazo zilikuwa na lengo la kutoa mafunzo ya jinsi ya kukabiliana na uhalifu wa kupitia mtandao wa kompyuta.

Vifaa vilivyo tolewa ni kwa ajili ya kuboresha idara ya cyber crime na crime scene ambavyo vinatarajiwa kuongeza ufanisi katika idara hizo nyeti inayo jihusisha na  forensics.
Vifaa vilivyo tolewa kama zawadi vina uwezo wa kubaini kwa urahisi wizi wa kwenye mtandao na kukusanya vielelezo kutoka katika maeneo ya matukio ili kukuza ufanisi katika kukabiliana na wahalifu nchini.
Vifaa hivyo vilifungwa siku ya pili baada ya makabidhiano ya kufanyika


No comments:

Post a Comment